(விடிவெள்ளி)

அமைச்சர் ரிசாத் பதி­யுதீன் வட­ப­கு­தி­யி­லுள்ள பௌத்த பிக்­கு­க­ளுக்­கி­டையில் பிள­வு­களை                  உரு­வாக்கி தொடர்ந்தும் காடு­களை அழித்து முஸ்லிம் குடி­யேற்­றங்­களை நிறு­வி­வ­ரு­கிறார்.

பிக்­கு­களின் ஒற்­று­மை­யைக் குலைப்­ப­தற்­காக வவு­னி­யாவில் பிக்­கு­க­ளுக்கு இல­வச வைத்­திய முகாம் நடாத்­தி­யுள்ளார். இதனை வன்­மை­யாகக் கண்­டிக்­கிறோம் என சிங்­கள ராவய அமைப்பு தெரி­வித்­துள்­ளது.

கடந்த சனிக்­கி­ழமை கிரு­லப்­ப­னை­யி­லுள்ள பொது­பல சேனாவின் ஊடக மாநாட்­டிலும் அமைச்சர் ரிசாத் பதி­யு­தீனின் பிக்­கு­க­ளுக்­கான இல­வச வைத்­திய முகாம் ஏற்­பாட்­டினை சிங்­கள ராவ­யவும், பொது பல­சே­னாவும் எதிர்த்­தி­ருந்­தன.

வடக்­கிலும் கிழக்­கிலும் தமிழ், முஸ்லிம், சிங்­கள சமூ­கத்­தி­ன­ரி­டையே இன  நல்­லி­ணக்­கத்தை வளர்ப்­ப­தற்­கா­கவே பிக்­கு­க­ளுக்­கென இல­வச வைத்­திய முகாம் ஏற்­பாடு செய்­யப்­பட்டு                           நடாத்­தப்­பட்­டது.

இதில் மறை­மு­க­மாக எந்த நோக்­கமும் இல்லை. இதனை எதிர்க்கும் தேரர்கள் இதனைப் புரிந்து கொள்ள வேண்டும் என கைத்­தொழில் மற்றும் வணிக அமைச்சர் இது கருத்து தெரிவித்தார்.

அமைச்சர் ரிசாத் பதி­யு­தீனால் ஏற்­பாடு செய்­யப்­பட்­டி­ருந்த பௌத்த பிக்­கு­க­ளுக்­கான இல­வச            வைத்­திய முகாம் வவு­னி­யாவில் சங்க போதி விகா­ரையில்  நேற்று நடை­பெற்­றது. இந்­நி­கழ்வில் வடக்கு கிழக்கு பௌத்த சங்க சபையின் பிர­தான தேரர் சியம்­பல விம­ல­சா­ர­தேரர், உழுக்­குளம் ஸ்ரீ கமா­பதி சும­ண­தி­லக தேரர், வெலி­ஓய திஸ்ஸ தேரர் ஆகியோர் கலந்து கொண்டு உரை                நிகழ்த்­தி­னார்கள்.

யுத்­த­கா­லத்­திலும், தற்­போதும் வவு­னி­யாவில் உத­வி­பு­ரியும் ஒரே அமைச்சர் ரிசாத் பதி­யுதீன் ஆவார். வேறு எந்த பாரா­ளு­மன்ற உறுப்­பி­னரும் உதவி செய்­ய­வில்லை. மஹிந்­தவின் காலத்தில் அமைச்சர் ரிசாத் நல்­லவர் என்று கூறிய தேரர்கள் ஏன் இப்­போது எதிர்க்­கி­றார்கள் என்று தெரி­ய­வில்லை என நிகழ்வில் தேரர்கள் கருத்து வெளி­யிட்­டனர்.

சிங்­கள ராவய அமைப்பின் செய­லாளர் மாகல்­கந்தே சுதத்த தேரர் கிரு­லப்­பனை பௌத்த மத்­திய நிலை­யத்தில் நடை­பெற்ற செய்­தி­யாளர் மாநாட்டில் கலந்து கொண்டு உரை­நி­கழ்த்­து­கையில்      தெரி­வித்­த­தா­வது அமைச்சர் ரிசாத் பதி­யுதீன் வில்­பத்து காடு­களை அழித்து தற்­போது பொல­ந­றுவை சோமா­வதி புனித பூமிக்­கு­ரிய காடு­களை அழித்து முஸ்லிம் குடி­யேற்­றங்­களை நிறுவும் முயற்­சி­களில் ஈடு­பட்­டுள்ளார்.

அடிப்­ப­டை­வாத முஸ்­லிம்­களைக் குடி­யேற்றும் ஏற்­பாடே இது­வாகும். காடுகள் அழிக்­கப்­பட்டு         குடி­யேற்­றங்கள் உரு­வாக்­கப்­ப­டு­வதால் அப்­ப­குதி மக்கள் ரிசாத் பதி­யு­தீனை எதிர்க்­கி­றார்கள்.         இந்­நி­லையில் வடக்குப் பகுதி பிக்­குகள் மத்­தியில் கருத்து வேறு­பா­டு­களை உரு­வாக்கி அவர்­களை பிள­வு­ப­டுத்­து­வதே ரிசாத்தின் திட்­ட­மாகும். இதற்­கா­கவே அவர் பிக்­கு­க­ளுக்கு இல­வச வைத்­திய முகாமை நடத்­து­கிறார்.

வட­மா­காண ஆளுநர், வட­மா­காண முத­ல­மைச்சர், அமைச்சர் டி.எம். சுவா­மி­நாதன் எதிர்க்­கட்சித் தலைவர் சம்­பந்தன் அனை­வரும் தமிழ், முஸ்லிம் மக்­களின் நலன்­க­ளையே கவ­னிக்­கி­றார்கள். இவர்கள் தமிழ் முஸ்லிம் மக்­க­ளுக்கு மட்­டு­மான பிர­தி­நி­தி­களல்­ல வடக்கு சிங்கள மக்­களின்               பிரச்­சி­னை­களும் தீர்க்­கப்­பட வேண்டும்.

சம்பந்தன் தமிழர்களுக்கு மட்டுமான எதிர்க்கட்சித்தலைவரல்லர். முஸ்லிம், சிங்கள மக்களுக்கும் எதிர்க்கட்சித் தலைவராவார். சம்பந்தன் தனது பொறுப்பை உணர்ந்தும் செயற்பட வேண்டும்.

அமைச்சர் ரிசாத் பதியுதீன் பௌத்த தேரர்களுக்கிடையில் பிளவுகள் ஏற்படுத்துவதை உடன் நிறுத்திக் கொள்ள வேண்டும் என்றார்.

By vanni

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *